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HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA WA MANYARA,

NA

MANU ELECTRICAL CO. LTD
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KATI YA

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara (ambaye atajulikana kama Mnunuzi kwa upande

mmoja.)

NA

Manu Electrical Co. Ltd wa S.L.P 10597, ARUSHA (ambaye atajulikana kama Mzabuni kwa

upande mwingine).

KWA KUWA Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara iko tayari na inania na Inahitaji Vifaa vya
Umeme Na kampuni ya Manu Electrical Co. Ltd itahitajika uuzaji wa Vifaa hivyo vyote kwa

masharti yatakayo ainishwa kwenye mkataba huu.

NA KWA KUWA kampuni iko tayari na inania na uwezo wa kuuza vifaa hivyo vya umeme kwa
kuzingatia makubaliano na masharti kama yalivyoainishwa hapa chini.

SASA WAHUSIKA WANAKUBALIANA YAFUATAYO;

1.0. MAELEZO YA VIFAA HIVYO
1.1. Mkataba huu utakuwa ni usambazaji wa vifaa vya umeme katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa

wa Manyara.

1.2. vifaa vya umeme ambavyo mzabuni ataleta katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara ni
kama ilivyo orodheshwa hapa chini;



S.no Aina ya Kifaa Kizio | Idadi | Thamani Jumla
Power Point
1. 2 x 13A Switch socket as ABB Pcs 14 53,100.00 743,400.00
2. 20A Double pole switch with neon
lamp - ABB Pcs Z 46,020.00 92,040.00
B Lighting Fitting, Fans & Switches
3. | Complete with bulb Pcs 12 53,200.00 637,200.00
4, 10A 4Gang 1 Way flush Switch - ABB Pcs 1 41,300.00 41,300.00
5. 80W ceiling fan c/w regulator, Ceiling
rose and hook as Panasonic Pcs 3 194,700.00 584,100.00
Fire Alarm System '
6. XP95 Optical Smoke detector + base Pcs 2 64,900.00 129,800.00
Air Condition
[~ Supply and install indoor wall monted
type fan evaporating units, Each
indoor unit shall be complete with
outdoor unit; wireless remote
controller and automatic voltage
switch  (AVS). Supporting and
associated fitting are inclusive.
Refrigerant gas shall be of R410A
(24000BTU) Pcs 2 4,130,000.00 8,260,000.00
8. 9.5mm dia Copper pipe low pressure Mtrs 19 10,247.37 194,700.00
" 9. | 15.9mm dia cooper pipe high pressure Mtrs 19 19,873.68 377,600.0(5“I
10. | Refregerant gas for charging on site o
R410A Tin 1 413,000.00 413,000.00
Squire Box PVC o -
| 1L Single Squire Box PVC Pes 8 1,180.00 9,440.00
| 12. | Double Squire Box PVC Pcs 6 1,770.00 10,620.00
[ Fisher & Screw
13. Fisher & Screw 6mm Box 1 4,130.00 4,130.00
14. Fisher & Screw 10mm Box 1 5,900.00 5,900.00




o Insulation Tape & Roll Bolt
15. | Insulation Tape Pcs 10 1,180.00 11,800.00
16. | Roll Bolt M10 Pcs 8 1,770.00 14,160.00
~ | Trunking & Conduit Pipe
17. Cover — Flat, Squire and Angle Pcs 11 5,900.00 64,900.00
18. 20mm dia PVC Conduit Pipe Pcs 10 2,596.00 25,966.00
Cables
19. 2.5mm° PVC Flexible three core
copper cable Mitrs 30 4,720.00 141,600.00
o 1C x 2.5mm’PVC Copper Cable
20. - Red Mirs 150 1,003.00 150,450.00
21. - Black Mitrs 150 1,003.00 150,450.00
22. - Yellow/Green Mitrs 150 1,003.00 150,450.00
Jumla 12,213,000.00

|

NA KWA KUWA Mzabuni yuko tayari na ana uwezo wa kufanya kazi hiyo:

HIVYO BASI, WAHUSIKA WANAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1: MAELEZO YA KAZI.

Kazi zinazotakiwa kufanyika ni kama ifuatavyo:

a) Kusambaza vifaa vya umeme mpaka eneo husika.

b) vifaa vya umeme tajwa hapo juu vitakavyouzwa viwe vimekidhi viwango vya ubora

2% MUDA WA KUKAMILISHA KAZI/MUDA WA MKATABA.

kama ulivyoelekezwa kwenye nukuu za bei.

Mzabuni amekubaliana na Mnunuzi kuleta vifaa vya umeme tajwa hapo juu ndani ya mwezi

mmoja. leleweke wazi kuwa Mzabuni akishindwa kukamilisha kazi/ usambazaji wa vifaa vya

Umeme kwa muda waliokubaliana na Mnunuzi, atawajibika kumlipa Mnunuzi fidia ya

ucheleweshaji (liquidated damage) ya asilimia moja (1%) ya gharama kwa siku kwa kila siku

inayoongezeka baada ya kuvunja kipengele hiki cha Mkataba hadi atakapokamilisha kazi husika.




3. MALIPO KWA MZABUNI:

Mzabuni atalipwa malipo yake yote pale tu atakapomaliza kuleta vifaa vyote katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa wa Manyara na Hospitali kukagua na kujiridhisha kuwa vifaa vilivyoletwa vipo kwa
mujibu wa mkataba wake ndipo Mzabuni atalipwa malipo yake ambayo ni kiasi cha Tsh
12,213,000/ = (Milioni Kumi na Mbili Laki Mbili na Elfu Kumi na Tatu Tu.)

4. MAJUKUMU YA WAHUSIKA:

4.1 Majukumu ya Mzabuni

Mzabuni atatakiwa:

(a) Kutoa Huduma inayohitajika na Mnunuzi kwa wakati na muda waliokubaliana.

(b) Kutoa Huduma kwa viwango vilivyooneshwa na ubora unaotakiwa na Mnunuzi
(c) Kuzingatia suala la muda katika kutekeleza huduma hiyo.

(d) Kuzingatia uangalifu, uadilifu na uaminifu wakati wa kutekeleza Mkataba huu.
Itakapobainika kuna udanganyifu katika kutekeleza kazi hii kinyume na makubaliano
yaliyomo kwenye Mkataba huu, Mzabuni atalazimika kurejesha gharama zote za

Mkataba huu na kufikishwa katika vyombo vya Sheria kwa hatua za kisheria zaidi;

4.2 MAJUKUMU YA MNUNUZI.
“nunuzi atatakiwa:

(a) Kumuwezesha Mzabuni kuwa na mazingira mazuri katika utekelezaji wa Mkataba huu,
ikiwa ni pamoja na kukagua ubora wa huduma na kutoa ushauri au maelekezo pale

inapohitajika kulingana na mabhitaji ya Mnunuzi.

(b) Kumlipa Mzabuni stahiki yake kama makubaliano yalivyo. Ieleweke kuwa Mnunuzi
hatalipa malipo yoyote Kwa Mzabuni kabla ya kukamilisha kuleta vifaa kulingana na
Mkataba huu. Aidha, Mnunuzi hatalipa kiasi chochote cha malipo kwa Mzabuni kama



Mzabuni atashindwa kukamilisha kazi kwa wakati kulingana na Mkataba badalayake

Mzabuni atatakiwa kulipa fidia ya ucheleweshaji vifaa kwa Mnunuzi.

(c) Kukagua Vifaa vya Umeme vinavyoletwa na Mzabuni na kutoa ushirikiano unaofaa

wakati Mnunuzi atakapohitaji kufanya hivyo.

MATUKIO YASIYOTARAJIWA (FORCE MAJEURE)

5.1  Matukio yasiyotarajiwa (FORCE MAJEURE) yana maana ya matukio yaliyo nje ya
uwezo wa wahusika na ambayo hawakuweza kuyaona wakati wa kusaini Mkataba
huu, ambapo matokeo yake yatasababisha Mzabuni asiweze kutekeleza Mkataba
huu. Matukio hayo ni kama vita, vita vya kikabila, moto, mafuriko, mgomo,

magonjwa ya mlipuko, Mabadiliko ya Sheria na mengineyo.

5.2  Matukio haya yatakapotokea wahusika wa Mkataba huu wataahirisha utekelezaji wa
Mkataba huu bila kuwajibika kwa hasara itakayotokana na tukio husika, kwa kipindi

na eneo linalohusika na lililoathiriwa na tukio husika.

5.3 Wahusika wa Mkataba huu watapeana taarifa haraka iwezekenavyo kabla ya
kusimamisha kazi/ huduma. Kama taarifa ya awali imetolewa kwa njia isiyo ya
maandishi, ndani ya masaa 24 taarifa iliyotolewa kwa njia isiyo ya maandishi
itolewe kwa maandishi. Mawasiliano yote ya maandishi yatawasilishwa kwenye ofisi

ya Mnunuzi na siyo sehemu nyingine yoyote.

UWAJIBIKAJI WA WAHUSIKA.

6.1  Mzabuni atawajibika kwa hasara, uharibifu na gharama zinazotokana na uzembe
wake mwenyewe, mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa utekelezaji wa
Mkataba huu.

6.2  Mnunuzi hatawajibika kwa hasara au uharibifu wowote utakaotokana na uzembe
wa Mzabuni mwenyewe au Mawakala wake au wafanyakazi wake wakati wa

utekelezaji wa Mkataba huu.



10.

11.

KUSULUHISHA MIGOGORO:

7.1  Wahusika wa Mkataba huu watatumia uwezo wao wenyewe kusuluhisha kwa amani
migogoro na tofauti yoyote itakayojitokeza kati yao inayohusu utekelezaji wa
Mkataba huu.

7.2 Endapo watashindwa kusuluhisha mgogoro au tofauti kati yao, mmoja wao
atawasilisha mgogoro huo kwa msuluhishi kulingana na Sheria ya Usuluhishi
Na.2 ya mwaka 2020.

7.3 Hatua ya mwisho itakuwa ni kwenda Mahakamani endapo wahusika watashindwa

kusuluhisha mgogoro wao.

SHERIA ITAKAYOTUMIKA:
Mkataba huu utatafsiriwa na kuongozwa kwa mujibu wa Sheria za Jamhuri ya Muungano

wa Tanzania.

MAELEKEZO/MAWASILIANO:

Maelekezo yanayotolewa na Mnunuzi yatakuwa kwa maandishi. Kwa sababu nyingine
yoyote ile maelekezo hayo yanaweza yakatolewa kwa njia ya mdomo, Mzabuni atafuata
maelekezo hayo. Katika muda usiozidi saa 72. Mnunuzi atatakiwa kuthibitisha kwa

maandishi maelekezo aliyoyatoa awali kwa njia ya mdomo.

KUHAMISHA MKATABA/KUTOA KAZI KWA MZABUNI MSAIDIZI:
Uhawilishaji: Muuzaji hatahamisha jukumu lake la kimkataba iwe lote au sehemu vya

majukumu yake kwa muuzaji mwingine kabla ya kupata idhini ya maandishi ya Mnunuzi.

VIFAA VYA UMEME VINAVYOWEZA KUKATALIWA:

Vifaa vya umeme visivyo kidhi mahitaji, viwango na maelekezo ya Mnunuzi kama ilivyo
elekezwa kwenye Mkataba vitakataliwa na Mnunuzi. Kwa maelekezo ya Mnunuzi, Mzabuni
kwa gharama zake mwenyewe atabadilisha vifaa vya umeme vitakavyokuwa vimekataliwa
hadi kumridhisha Mnunuzi kikamilifu. Endapo Mzabuni atashindwa kufanya marekebisho

au mabadiliko ya vifaa vya umeme vilivyo kataliwa kwa wakati, Mnunuzi atahesabu

7



12.

13.

hasara itakayosababishwa na uzembe huo na mzabuni atawajibika kama ilivyoelezwa

katika Kifungu cha 4.1 hapo juu.

MABADILIKO YA BEI:
Hakuna mabadiliko yoyote ya bei yatakayofanyika katika kipindi chote cha utekelezaji wa

mkataba huu.

KUVUNJA MKATABA:

13.1 Kama Mzabuni atashindwa kuanza kufanyakazi/ kutoa huduma katika muda uliopangwa au

14.

15.

15.1

kuna sababu za kutosha kuamini kuwa hatakamilisha kutoa huduma yote katika muda
uliopangwa au kuna ucheleweshaji uliokiuka tarehe na muda wa kukamilisha kutoa
huduma au anashindwa kufuata moja ya masharti au hafuata maelekezo ya Mnunuzi au
anakuwa mufilisi, Mnunuzi atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kutafuta Mzabuni

mpya wa kufanya kazi hiyo.

MALIPO BAADA YA MKATABA KUVUNJIKA:

Kama Mkataba umevunjika, Mzabuni atalipwa na Mnunuzi fedha au maamuzi yatakayo
kuwabado hayajalipiwa katika malipo atakayokuwa amelipwa Mzabuni kwa uletaji wa
vifaa hivyo vyote vitakayokuwa vimetolewa kwa Mnunuzi kabla ya kuvunjika Mkataba kwa

kima na bei kama ilivyotolewa kwenye Mkataba.

TAMKO LA MZABUNI

Mimi Em‘"”d”‘v‘-’j E. m“fl"‘! ..... Ambaye ni Mz‘iﬁu“l .................

natamka wazi kwamba nimefanya utafiti wa kutosha kwa ajili ya Kufanya kazi/kutoa huduma hii

ya uuzaji wa vifaa vya umeme katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara kwa gharama ya
Tsh 12,213,000/ = (Milioni Kumi na Mbili Laki Mbili na Elfu Kumi na Tatu Tu.)

15.2 Gharama zote hizo zinajumuisha uuzaji wa Vifaa vya Umeme pamoja na usafirishaji mpaka

vifaa vinafika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa Manyara.



ILI KUTHIBITISHA MAKUBALIANO HAYA, Wahusika wamesaini Mkataba huu

kwa siku na tarehe kama inavyoonekana hapa chini:-
KWA UPANDE WA MNUNUZI MKATABA HUU UMESAINIWA NA:
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